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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA KILIMO 

MAMLAKA YA UDHIBITI WA 

NAFAKA NA MAZAO MCHANGANYIKO 

 
Dar es Salaam 

31 Julai, 2024  

   TANGAZO KWA UMMA 

 

UFUNGUZI WA MSIMU WA UNUNUZI  WA MBAAZI NA DENGU MWAKA 2024/2025 

 
Msimu wa ununuzi wa mbaazi na dengu 2024/2025 utazinduliwa rasmi tarehe 07 Agosti 2024 nchini. 

Mnada wa kwanza kitaifa utafanyika tarehe 07 Agosti, 2024 saa 4:00 asubuhi katika ghala la Gendi 

Halmashauri ya Mji wa Babati, Mkoa wa Manyara. Maeneo mengine ya Minada kwenye mikoa 

mbalimbali yataendelea kutangazwa kupitia tovuti pamoja na kurasa za mitandaoni za COPRA. 

 
Kwa mujibu wa Sheria ya Usalama wa Chakula Sura 249 na marekebisho yaliyofanywa  kupitia 
Sheria ya Nafaka na Mazao Mchanganyiko Sura 274. Mamlaka ya Udhibiti wa Nafaka na Mazao 
Mchanganyiko (COPRA) kwa kushirikiana na Tume ya Maendeleo ya Ushirika, Bodi ya Usimamizi 
wa Stakabadhi za Ghala na Soko la Bidhaa Tanzania imetoa mwongozo wa Biashara ya zao la 
ufuta, mbaazi, dengu na soya Toleo la 3-2024. Mwongozo huo pamoja na mambo mengine 
unalenga kulinda ubora wa mazao ya mbaazi, dengu, ufuta, na soya pamoja na kuongeza ushindani 
kupitia minada. Aidha, mwongozo huo unaelekeza utaratibu wa ununuzi na uuzaji wa mbaazi na 
dengu kama ifuatavyo:- 
 

i. Mnunuzi wa mbaazi na dengu anapaswa kujisajili Mamlaka ya Udhibiti wa Nafaka na 

Mchanganyiko kupitia kiunganishi https://asds.kilimo.go.tz/register na kuambatisha nyaraka 

zote muhimu zikiwemo Usajili wa Kampuni au Cheti cha Kuandikishwa (Extract from 

Registrar) kwa mfanyabiashara binafsi, Utambulisho wa Namba ya Mlipa Kodi (TIN 

Certificate), Certificate of Tax Clearance na Leseni ya Biashara pamoja na Namba ya NIDA;  

ii. Mnunuzi wa mbaazi na dengu anapaswa kufuata utaratibu wa uendeshaji wa minada 

ambayo ni ukusanyaji kupitia vyama vya ushirika, stakabadhi ghalani na mauzo ya minada 

ya kieletroniki yanayoendeshwa na Soko la Bidhaa Tanzania (TMX). Aidha, Mwongozo wa 

Biashara unapatikana kwenye tovuti ya COPRA kupitia kiunganishi  

https://www.copra.go.tz/publications/guidelines ; na 

iii. Minada ya mbaazi na dengu itafanyika kila wiki katika Mikoa husika kwa kufuata ratiba 

itakayotolewa na kutangazwa kila wiki.  

 
Imetolewa na: 
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